| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12543/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2303/TB-PTPLHCM ngày 26/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông ráo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: |
| Giấy carton làm bao bì dạng cuộn định lượng GSM 160 khổ (2100, 2300, 2400) mm, mới 100% |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất thương mại Xuất nhập khẩu K&H - Địa chỉ: 288 Quốc Lộ 1K, phường Linh Xuân, quận Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh. MST: 0312692437. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009770504/A11 ngày 12/8/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KVI - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Các tông không tráng phủ, được tạo bởi hai lớp giấy có màu sắc khác nhau bằng phương pháp ép ẩm. Thành phần chủ yếu từ bột giấy tái chế. Định lượng 158,5g/m2, dạng cuộn, chiều rộng 210 cm. Chỉ số bục 2,87 kPa.m2/g |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: "NPI" Kraft Liner Board |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Các tông không tráng phủ, được tạo bởi hai lớp giấy có màu sắc khác nhau bằng phương pháp ép ẩm. Thành phần chủ yếu từ bột giấy tái chế. Định lượng 158,5g/m2, dạng cuộn, chiều rộng 210 cm. Chỉ số bục 2,87 kPa.m2/g |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 48.05 "Giấy và bìa không tráng khác, ở dạng cuộn hoặc tờ, chưa được gia công hơn mức đã chi tiết trong Chú giải 3 của Chương này", phân nhóm "- Bìa lớp mặt (chủ yếu hoặc toàn bộ từ bột giấy tái chế) ", phân nhóm 4805.25 "-- Có định lượng trên 150 g/m2", mã số 4805.25.10 " --- Có định lượng nhỏ hơn 225 g/m2 " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biếu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.