| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13042/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2408/TB-PTPLHCM ngày 08/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy cuộn định lượng KS170 GMS khổ 1350mm đến 2000mm- TEST LINER PAPER (Dùng để sản xuất bao bì carton), hàng mới 100% (Mục 1). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần bao bì Biên Hòa; Địa chỉ: KCN Biên Hòa 1, đường số 7, phường An Bình, TP Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600648493. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 100071177951/AI2 ngày 17/7/2014 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa- Cục Hải quan Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kraft lớp mặt không tráng phủ, thành phần bột giấy hóa học trên 80%, lớp bề mặt làm bằng bột giấy tẩy trắng, lớp đế từ bột chưa tẩy trắng, định lượng 171,5 g/m2, độ bục 638.5 kPa, dạng cuộn, chiều rộng 135 cm. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: TEST LINER PAPER 170 GSM-KS170-117cm. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kraft lớp mặt không tráng phủ, thành phần bột giấy hóa học trên 80%, lớp bề mặt làm bằng bột giấy tẩy trắng, lớp đế từ bột chưa tẩy trắng, định lượng 171,5 g/m2, độ bục 638.5 kPa, dạng cuộn, chiều rộng 135 cm. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 48.04 "Giấy và bìa kraft không tráng, ở dạng cuộn hoặc tờ, trừ loại thuộc nhóm 48.02 hoặc 48,03", phân nhóm " - Kraft lớp mặt"; mã số 4804.19.00 "-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.