| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12553/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2216/TB- PTPLHCM-14 ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: | |
| Mục 2: EPDM-KEP110 / Cao su diene chưa liên hợp - etylen-propylen Mục 3: EPDM-KEP510 / Cao su diene chưa liên hợp - etylen-propylen | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Buwon Vina. Địa chỉ: Lô 205 Đường Amata, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai. Mã số thuế: 3600718101 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005108353/A12 ngày 28/06/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cao su diene chưa liên hợp - ethylene-propylene (EPDM) dạng nguyên sinh, dạng rắn | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: | |
| Mục 2: EPDM-KEP110 Mục 3: EPDM-KEP510 | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cao su diene chưa liên hợp - ethylene-propylene (EPDM) dạng nguyên sinh, dạng rắn | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Mục 2: EPDM-KEP110 Mục 3: EPDM-KEP510 | Nhà sản xuất: Kumho Polychem (Korea) |
| thuộc nhóm 40.02 "Cao su tổng hợp và các chất thay thế cao su dẫn xuất từ dầu, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải; hỗn hợp của một sản phẩm bất kỳ của nhóm 40.01 với một sản phẩm bất kỳ của nhóm này, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải ", phân nhóm 4002.70 " - Cao su diene chưa liên hợp - etylen-propylen (EPDM) ", mã số 4002.70.10 "-- Dạng nguyên sinh " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.