| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11950/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2224/TB-PTPLHCM ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu thức ăn chăn nuôi: Khô dầu đậu nành (không mùi chua, mốc), hàng xả, (Hàng nhập khẩu phù hợp theo quy định 26/2012/TT-BNN&PTNT). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Cargill Việt Nam - Địa chỉ: Lô 29, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai; MST: 3600233178. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011566446/A12 ngày 28/8/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Cái Mép/Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Khô dầu đậu tương, dạng mảnh vỡ, hàm lượng đạm ≈ 52%. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: ARGENTINE HIPRO SOYAMEAL AND/OR PELLETS. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khô dầu đậu tương, dạng mảnh vỡ, hàm lượng đạm ≈ 52%. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Peterson Control Union Argentina S.A. |
| thuộc nhóm 23.04 “Khô dầu và phế liệu rắn khác, đã hoặc chưa xay hoặc ở dạng bột viên, thu được từ quá trình chiết xuất dầu đậu tương", mã số 2304.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.