| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11797/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 0930/TB-CNHP ngày 15/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Salinofeed: nguyên liệu bổ sung trong thức ăn chăn nuôi do hãng Chongqing Honoroad Co.,Ltd sản xuất. Nhập khẩu theo đúng Thông tư 26/2012/TT-BNNPTNT (ô 999) (Mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hồng Triển; Địa chỉ: Lô 9E, đường C, KCN Tân Tạo, quận Bình Tân, Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0303802997. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009057860/A11 ngày 05/8/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ- Cục Hải quan TP.Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có chứa natri salinomycin dùng bổ sung trong thức ăn chăn nuôi. | |
| Tên thương mại: SALINOFEED. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có chứa natri salinomycin dùng bổ sung trong thức ăn chăn nuôi. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Chongqing Honoroad Co.,Ltd- Trung Quốc. |
| thuộc nhóm 23.09 “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật”, phân nhóm 2309.90 “- Loại khác”, mã số 2309.90.20 “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.