| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11745/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1249/TB-PTPL ngày 15/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Màng tự dính Polyme Vinyl Clorua dạng cuộn, đã in hoa văn một mặt dùng để dán kính. Kích thước: dày (0.5-0.8)mm, rộng 1.2m ± 0.02m, dài 50m/cuộn. Mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH A Hoa; Địa chỉ: Số 7, ngách 26, ngõ 56 Thạch cầu, Long Biên, Hà Nội; Mã số thuế: 0106135977. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011109022/A11 ngày 25/8/2014 tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị- Cục Hải quan Lạng Sơn. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng tự dính đi từ polyvinyl clorua, ở dạng cuộn, chiều rộng 120cm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Màng tự dính Polyme Vinyl Clorua dạng cuộn, đã in hoa văn một mặt dùng để dán kính. Kích thước: dày (0.5-0.8)mm, rộng 1.2m ± 0.02m, dài 50m/cuộn. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng tự dính đi từ polyvinyl clorua, ở dạng cuộn, chiều rộng 120cm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.19 “Tấm, phiến, màng, lá, băng, dải và các loại tấm phẳng khác tự dính, làm bằng plastic, có hoặc không ở dạng cuộn", phân nhóm 3919.90 "- Loại khác”, mã số 3919.90.10 “ - - Bằng polyme vinyl clorua” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.