BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11793/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 0936/TB-CNHP ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Màng phim dùng trong nhà kính nông nghiệp, dài 500m, rộng 14m. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Watanabe Pipe Việt Nam; Địa chỉ: Đường B2, khu B, KCN Phố Nối A, Văn Lâm, Hưng Yên; Mã số thuế: 0900763188. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009142954/A12 ngày 05/8/2014 tại Chi cục Hải quan Hưng Yên- Cục Hải quan TP.Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng nhựa không xốp đi từ polyethylene và poly(ethylene:vinyl acetate) (hàm lượng polyethylene lớn hơn 60 theo khối lượng) dạng cuộn, rộng 585 mm, dày 0,15 mm. | |
Tên thương mại: SUNSAVER CLEAR. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng nhựa không xốp đi từ polyethylene và poly(ethylene:vinyl acetate) (hàm lượng polyethylene lớn hơn 60 theo khối lượng) dạng cuộn, rộng 585 mm, dày 0,15 mm. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Ginegar Plastic Products Ltd- Israel. |
thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác” mã số 3920.10.00 “- Từ polyme etylen” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.