| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11615/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo 2133/TB-PTPLHCM ngày 12/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất kết dính làm từ polymer 29-H66 (GLUE PU) (Mục 6) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Hữu hạn Sentec Việt Nam; Địa chỉ: KCN Hố Nai, Trảng Bom, Đồng Nai. Mã số thuế: 3600612112. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10003629216/A12 ngày 12/6/2014 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyete polyol nguyên sinh, ở dạng lỏng, hàm lượng rắn 86,3%. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: 29-H66 (GLUE PU) Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyete polyol nguyên sinh, ở dạng lỏng, hàm lượng rắn 86,3% | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Taiwan Shang Ho Co., Ltd- Taiwan |
| thuộc nhóm 3907 “Polyaxetal, polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; polycarbonat, nhựa ankyt, este polyalyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3907.20 “- Polyete khác”, mã số 3907.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.