| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11954/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2229/TB-PTPLHCM ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất kết dính làm từ polymer KOHA-S (Mục 5) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH C.T.Polymer; Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch III, Nhơn Trạch, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600639065. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008880115/A12 ngày 04/8/2014 tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch- Cục Hải quan Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất kết dính từ polyisocyanate đã đóng gói bán lẻ, trọng lượng tịnh nhỏ hơn 1kg. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: KOHA-S. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất kết dính từ polyisocyanate đã đóng gói bán lẻ, trọng lượng tịnh nhỏ hơn 1kg. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Hyunjin Commercial Corporation- Hàn Quốc. |
| thuộc nhóm 35.06 “Keo đã điều chế và các chất dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, trọng lượng tịnh không quá 1 kg", mã số 3506.10.00 "- Các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc như các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, trọng lượng tịnh không quá 1kg” tại Danh mục hàng hóa xuất | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.