| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11152/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại Hải Phòng) tại thông báo số 0895/TB-CNHP ngày 22/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Núm ty ngậm bằng silicon dùng cho bình cổ rộng, hiệu BABISIL - Wide-neck Imi-teat PRO (Size X). Hàng mới 100% (Mục 6) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần quốc tế Nam Thành. Địa chỉ: số 70/162 Khương Trung, quận Thanh Xuân, Hà Nội. Mã số thuế: 0102746742 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008637974/A11 ngày 31/07/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV III - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Núm vú của bình cho trẻ em ăn (loại bình có đường kính cổ 2cm), bằng cao su silicon | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Imi-teat PRO Wide-neck (Size X) | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Núm vú của bình cho trẻ em ăn (loại bình có đường kính cổ 2cm), bằng cao su silicon | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Imi-teat PRO Wide-neck (Size X) | Nhà sản xuất: BABISIL PRODUCTS CO. LIMITED |
| thuộc nhóm 40.14 "Sản phẩm vệ sinh hoặc y tế (kể cả núm vú cao su), bằng cao su lưu hóa trừ cao su cứng, có hoặc không kèm theo các phụ kiện lắp ráp bằng cao su cứng ", phân nhóm "- Loại khác ", mã số 4014.90.10 "-- Núm vú của bình cho trẻ em ăn và các loại tương tự " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.