| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11260/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 0920/TB-CNHP ngày 08/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm dùng cho trẻ em đã đóng gói để bán lẻ- Bột cháo gạo Nhật và rau cho trẻ từ 5 tháng tuổi, dạng bột, 1 túi = 10 gói 5g=50g, hạn sử dụng 18 tháng, hàng mới 100% (Mục 12). | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH dược phẩm Hoàng Dương; Địa chỉ: 31/64 Nguyễn Lương Bằng, Đống Đa, Hà Nội; Mã số thuế: 0101597826. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007499914/A11 ngày 21/7/2014 tại Chi cục Hài quan CK Cảng Đình Vũ- Cục Hải quan TP Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng cho trẻ em, đã đóng gói bán lẻ, có thành phần chính là tinh bột (từ gạo), đạm, dầu thực vật và phụ gia | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Powdered rice and vegetable porridge. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng cho trẻ em, đã đóng gói bán lẻ, có thành phần chính là tinh bột (từ gạo), đạm, dầu thực vật và phụ gia. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Wakodo Co.,Ltd- Nhật Bản. |
| thuộc nhóm 19.01 "Chiết xuất malt; chế phẩm thực phẩm từ bột, tấm, bột thô, tinh bột hoặc từ chiết xuất malt, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 40% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; chế phẩm thực phẩm từ sản phẩm thuộc các nhóm 04.01 đến 04.04, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 5% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác ", phân nhóm 1901.10 " -Chế phẩm dùng cho trẻ em, đã đóng gói để bán lẻ", phân nhóm " -- Loại khác ", mã số 1901.10.99 "--- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.