| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1114/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 3 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 4622.028BA/THHĐ ngày 31/01/2024 của Công ty cổ phần Công nghệ Bầu Trời Việt (MST: 0107498067) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trường Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vỏ camera bằng thép, đèn hồng ngoại, ống kính, màng lọc hồng ngoại, cảm biến hình ảnh, micro tích hợp thu âm, đầu cắm dây nguồn và dây mạng, có khe cắm thẻ nhớ - hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng 256GB. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Trong điều kiện ánh sáng thông thường, hình ảnh được đi qua ống kính của camera quan sát và hình thành trên mặt màng lọc màu để hình thành tín hiệu màu cung cấp cho các bộ chuyển đổi analog sang số (AFE), tín hiệu số được hình thành và truyền trực tiếp đến chip xử lý, qua chip và bộ khuếch đại các tín hiệu video được tạo ra, chuyển sang tín hiệu IP, nén thành định dạng nén lưu vào thẻ nhớ của Camera, tín hiệu truyền qua mạng internet đến máy tính có màn hình hiển thị. Trong trường hợp nếu người dùng không muốn lưu dữ liệu vào thẻ nhớ, tín hiệu IP có thể được truyền tải đến đầu ghi, chip xử lý sẽ quyết định lưu tín hiệu hình ảnh vào ổ cứng, hiển thị lên màn hình. + Trong điều kiện môi trường thiếu ánh sáng, cảm biến ánh sáng gửi tín hiệu cho bảng điều khiển Camera kích hoạt led hồng ngoại, led hồng ngoại phát ra ánh sáng hồng ngoại. Kính lọc chuyển sang chế độ ban đêm, chỉ cho ánh sáng hồng ngoại với 2 màu trắng đen đi qua để quan sát hình ảnh được rõ nét hơn, hình ảnh đi qua ống kính của camera quan sát và hình thành trên mặt màng lọc màu để hình thành tín hiệu màu cung cấp cho các bộ chuyển đổi analog sang số (AFE), tín hiệu số được hình thành và truyền trực tiếp đến chip xử lý, qua chip và bộ khuếch đại các tín hiệu video được tạo ra, chuyển sang tín hiệu IP, nén thành định dạng nén lưu vào thẻ nhớ của Camera, tín hiệu truyền qua mạng internet đến máy tính có màn hình hiển thị. Trong trường hợp nếu người dùng không muốn lưu dữ liệu vào thẻ nhớ, tín hiệu IP có thể được truyền tải đến đầu ghi, chip xử lý sẽ quyết định lưu tín hiệu hình ảnh vào ổ cứng, hiển thị lên màn hình. Thiết bị không có ca-tốt quang điện (photocathode) để chuyển đổi ánh sáng có sẵn thành các điện tử (electrons). Camera mái vòm IP IR 2Mpx không phải loại camera tốc độ cao hoặc camera được làm cứng bức xạ/chịu bức xạ hoặc camera nhìn đêm như định nghĩa tại chú giải phân nhóm 1, chú giải phân nhóm 2 và chú giải phân nhóm 3 của Chương 85. Cách thức sử dụng: + Lắp đặt: Trước khi lắp đặt, cần đảm bảo vị trí tường hoặc trần đủ chắc chắn để chịu được trọng lượng gấp 3 lần camera. Chú ý lắp đặt camera trong môi trường khô ráo. + Kết nối mạng: Kết nối camera qua mạng LAN theo 2 cách dưới đây: Cách 1: Truy cập thông qua phần mềm IP Tool: Cách 2: Truy cập trực tiếp thông qua trình duyệt IE + Kết nối nguồn: Camera có thể sử dụng 2 loại nguồn là 12Vdc hoặc POE 54 V ++ 12Vdc: Kết nối cáp nguồn của bộ Adapter nguồn 12Vdc có sẵn đi kèm với cáp nguồn 12Vdc của camera. Sau khi cấp nguồn, camera tự khởi động lên và kết nối với mạng LAN nếu đã được kết nối. ++ POE 54V: Kết nối cáp mạng từ bộ nguồn POE Switch với cáp mạng của camera. Sau khi cấp nguồn, camera tự khởi động lên và kết nối tới mạng LAN. - Thông số kỹ thuật: Vỏ camera: Thép; Cảm biến hình ảnh: CMOS 1/2.8; Độ phân giải: 1920 x 1080; Cảm biến ánh sáng: 0.008 lux; Đèn hồng ngoại: tầm xa hồng ngoại IR 30-50m; Kính lọc hồng ngoại; Ống kính tiêu cự 2,8 mm; Tốc độ khung hình: 30Fps; Khe cắm thẻ nhớ: hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng 256GB; Mic tích hợp thu âm; Đầu cắm dây nguồn, dây mạng RJ45; Kích thước: Ø 95 x 83 mm; Trọng lượng 430g. - Công dụng theo thiết kế: Camera mái vòm IP IR 2Mpx, mã hiệu 4622.2812B dùng để giám sát ngày đêm các hoạt động trong một không gian nhất định thông qua gửi tín hiệu hình ảnh và âm thanh đến màn hình hiển thị. Thường được lắp đặt ở trong nhà hoặc ngoài nhà. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:
thuộc nhóm 85.25 “Thiết bị phát dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc truyền hình, có hoặc không gắn với thiết bị thu hoặc ghi hoặc tái tạo âm thanh; camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh”, phân nhóm “- Camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh”, phân nhóm 8525.89 “- - Loại khác”, mã số 8525.89.10 “- - - Camera ghi hình ảnh” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Công nghệ Bầu Trời Việt biết và thực hiện./.