BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1327/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 3 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01 /2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01GL/032024 ngày 11/3/2023 của Công ty TNHH Sức khỏe GOOD LIFE, mã số thuế: 0316179441;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Trong 1 viên nang mềm chứa: + Vitamin E (từ dl-alpha tocopheryl acetate) : 400IU + Phụ liệu: Gelatin, glycerin, nước tinh khiết - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Đối tượng sử dụng: Người trưởng thành thiếu Vitamin E. Phụ nữ muốn bảo vệ da, hạn che lão hóa da, muốn làm đẹp da + Cách thức sử dụng: Người lớn ngày uống 1 viên tốt nhất với bữa ăn hoặc theo hướng dẫn của bác sỹ. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Vitamin E (as dl-alpha tocopheryl acetate): 400IU - Thông số kỹ thuật: + Dạng: lỏng + Màu vàng + Đóng gói: 60 viên/ lọ. Khối lượng viên: 622mg Sản phẩm được đựng trong lọ nhựa PE đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Bộ Y Tế. - Quy trình sản xuất: Trộn các thành phần với nhau để tạo ra hỗn hợp - Công dụng theo thiết kế: Bổ sung vitamin E cho cơ thể, chống oxy hóa, hạn chế lão hóa, giúp làm đẹp da. Giảm nguy cơ thiếu vitamin E. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 29.36 “Tiền vitamin và vitamin các loại, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp (kể cả các chất cô đặc tự nhiên), các dẫn xuất của chúng sử dụng chủ yếu như vitamin, và hỗn hợp của các chất trên, có hoặc không có bất kỳ loại dung môi nào.”, phân nhóm “- Vitamin và các dẫn xuất của chúng, chưa pha trộn:”, mã số 2936.28.00 “- - Vitamin E và các dẫn xuất của nó” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.