| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 329/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 01 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/1T-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SEV2023101801 ngày 18/10/2023 của Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam (MST: 2300325764) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| |||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo:
- Cơ chế hoạt động: Đấu nối (board to board) đang xét là linh kiện kết nối giữa bản mạch với cáp, sử dụng trong các thiết bị điện tử (điện thoại, máy tính bảng, laptop, ...) Đầu nối 3710-004210 là đầu nối cái, được hàn trên tấm đồng của bản mạch cần kết nối, đầu nối đực tương ứng gắn trên một đầu của cáp. Khi đầu nối đực được cắm vào đầu nối cái, hai đầu nối sẽ ăn khớp để tạo thành một khối chắc chắn và các điểm kết nối được tiếp xúc với nhau. Với kết nối đó, cáp và bản mạch có thể truyền dẫn dòng điện và tín hiệu, phục vụ cho các hoạt động chức năng của thiết bị Trong cơ chế hoạt động của đầu nối bản mạch, đầu nối đực là linh kiện để cắm (plug) vào đầu nối cái tiếp nhận (receptacle) và thường kết hợp thành một bộ đầu nối. Đầu nối đực và đầu nối cái được thiết kế và gắn trên các linh kiện cần kết nối tùy theo từng thiết bị và nhu cầu của nhà sản xuất. - Thông số kỹ thuật:
- Công dụng theo thiết kế: Sản phẩm là đấu nối tiếp nhận (đấu nối cái) dùng để kết nối tín hiệu và dòng điện giữa bản mạch và dây cáp có gắn đấu nối đực tương ứng, sử dụng trong các thiết bị điện tử. | |||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hoặc bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hoặc lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đấu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm “- Đui đèn, phích cắm và ổ cắm”, phân nhóm 8536.69 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Đầu cắm và phích cắm cho cáp đồng trục và mạch in”, mã số 8536.69.32 “- - - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||||||||||||||||||||||||||||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.