BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 330/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 01 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SEV2023110701 ngày 07/11/2023 của Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam (MST: 2300325764) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: CONNECTOR-CARD EDGE;TP,SMD-S,12P,2.54mm

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: ĐẦU NỐI SỬ DỤNG CHO ĐIỆN THOẠI

Ký, mã hiệu, chủng loại: 3709-001961

Nhà sản xuất: Công ty TNHH UJU VINA

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo:

Thành phần

Mã chất liệu

Chất liệu

Chức năng

Tấm nền cách điện (Base Insulator)

LCP S478

Polymer tinh thể lỏng

Liên kết các điểm kết nối

Điểm kết nối (Contact terminal)

NKC286-EH

Hợp kim đồng

Kết nối và truyền dòng điện, tín hiệu

Vỏ bọc (Cover)

SUS 304H

Thép không gỉ

Bảo vệ, giữ cố định các linh kiện trong đầu nối và cố định khay SIM với đầu nối

Công tắc (Switch)

NKC286- EH

Hợp kim đồng

Truyền tín hiệu cho điện thoại là đã lắp SIM

Thanh rod

SUS 304H

Thép không gỉ

Hỗ trợ tháo lắp khay SIM

Thanh level

SUS 304H

Thép không gỉ

Hỗ trợ tháo lắp khay SIM

- Cơ chế hoạt động:

Cơ chế hoạt động: Đầu nối sử dụng cho điện thoại đang xét là kết nối tín hiệu và dòng điện giữa SIM và điện thoại thông qua các điểm kết  nối. Qua đó, người dùng điện thoại có thể sử dụng các dịch vụ viễn thông của nhà mạng như gọi thoại, nhắn tin, dữ liệu di động, ...

Đầu nối kết nối với bản mạch điện thoại: Đầu nối được hàn trên tấm đồng của bản mạch điện thoại bằng kem thiếc, sao cho một đầu các điểm kết nối tiếp xúc với tấm đồng. Một đầu còn lại của điểm kết nối nhô lên để tiếp xúc với thẻ SIM.

Đầu nối kết nối với SIM: Đầu nối có thể lắp với khay chứa 2 nano SIM (kích thước nano SIM: 12.915 *9.24*0.7mm). Khi khay SIM (có SIM) được cắm vào đầu nối, cần đảm bảo cắm đúng chiều để lõi đồng của SIM tiếp xúc các điểm kết nối của đầu nối. Trong đầu nối có tổng cộng 12 điểm kết nối nhô lên so với tấm nền. Lõi đồng kết nối của SIM là một mặt phẳng được phân chia thành 06 vùng nhỏ với chức năng riêng, và mỗi vùng sẽ tiếp xúc tương ứng với 06 điểm kết nối của đầu nối để nhận dòng điện và truyền lại tín hiệu vào bản mạch điện thoại.

- Thông số kỹ thuật:

Thông số

Chi tiết

Cường độ dòng điện định mức

Tối đa 0.5A (AC, DC) tại mỗi điểm tiếp xúc

Điện áp

Tối đa 10V (AC, DC)

Nhiệt độ hoạt động

-40°C đến +85 °C

Nhiệt độ bảo quản

-5 °C đến +40 °C (với sản phẩm có bao bì)

Độ ẩm

10% đến 80% RH

Trọng lượng

0,6771g/chiếc

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để kết nối SIM với điện thoại di động.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: CONNECTOR-CARD EDGE (Card socket); TP, SMD- S,12P,2.54mm

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đầu nối để cắm khay đựng thẻ sim (card socket), dùng hàn lên bảng mạch in bảng mạch in của điện thoại di động và để kết nối với khay đựng thẻ sim (kết nối bảng mạch in với thẻ sim), sử dụng điện áp dưới 1000V, dòng điện dưới 16A.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 3709-001961

Nhà sản xuất: Công ty TNHH UJU VINA

thuộc nhóm 85.36 Thiết bị điện để đóng ngắt mách hoặc bảo vệ mạch điện hoặc dùng để đấu nối hoặc lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm “- Đui đèn, phích cắm và ổ cắm”, phân nhóm 8536.69 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Đầu cắm và phích cắm cho cáp đồng trục và mạch in”, mã số 8536.69.32 “- - - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.