BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5295/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 10 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 06/XĐT-TONLY ngày 10/8/2023 của Công ty TNHH Kỹ thuật điện tử TONLY Việt Nam, mã số thuế: 5702017677;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Hot melt adhensive film

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng keo nóng chảy tự dính

Ký, mã hiệu, chủng loại: 890104-000020

Nhà sản xuất: Shenzhen Everything industrial Co.,Ltd

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Mặt hàng gồm 3 lớp:

+ Lớp keo nóng chảy (không dính ở nhiệt độ phòng, kết hợp với áp suất nóng)

+ Lớp tự dính: tự dính ở nhiệt độ phòng

+ Lớp giấy đế: loại bỏ khi sử dụng

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sử dụng làm keo dán

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Mặt hàng gồm 3 lớp:

+ Lớp keo nóng chảy (không dính ở nhiệt độ phòng, kết hợp với áp suất nóng): từ axit 1,3-benzenedicarboxylic, este dimetyl polyme với dimetyl-1-4 benzonedicarboxylat (công dụng chính) : 30%

+ Lớp tự dính: tự dính ở nhiệt độ phòng từ polyester: 30%

+ Lớp giấy đế: loại bỏ khi sử dụng: 40%

- Thông số kỹ thuật:

Dạng cuộn, kích thước: 500mmX100m/cuộn

Màu sắc

Màu trắng sữa trong suốt

Giới hạn

Thông số

Tỷ trọng

1.15±0.02g/cm3

Chiều dày

0.12 mm, 0.15 mm

Độ nóng chảy

80-110°C

Chiều rộng

10mm - 1000mm

Chỉ số nóng chảy

35±10g/10phuts

Chiều dài

100 m

Nhiệt độ

116-150°C

Sản phẩm cuối cùng

500mmX100m/cuộn

- Công dụng theo thiết kế: Được sử dụng cho quần áo, giày dép, bao bì, đồ thủ công hoặc nhu cầu tạo điều kiện thuận lợi cho việc định vị áp suất nhiệt

Lớp keo nóng chảy có độ bám dính tuyệt vời cho vải dệt, PVC, PC và sợi thủy tinh.

Lớp tự dính cỏ khả năng bám dính tốt đối với kim loại, nhựa, vải và gỗ

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Hot melt adhensive film

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Mặt hàng gồm 3 lớp:

+ Lớp keo nóng chảy (không dính ở nhiệt độ phòng, kết hợp với áp suất nóng)

+ Lớp tự dính: tự dính ở nhiệt độ phòng

+ Lớp giấy đế: loại bỏ khi sử dụng

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sử dụng làm keo dán

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Mặt hàng gồm 3 lớp:

+ Lớp keo nóng chảy (không dính ở nhiệt độ phòng, kết hợp với áp suất nóng): từ axit 1,3-benzenedicarboxylic, este dimetyl polyme với dimetyl-1-4 benzonedicarboxylat (công dụng chính) : 30%

+ Lớp tự dính: tự dính ở nhiệt độ phòng từ polyester: 30%

+ Lớp giấy đế: loại bỏ khi sử dụng: 40%

- Thông số kỹ thuật:

Dạng cuộn, kích thước: 500mmX100m/cuộn

Màu sắc

Màu trắng sữa trong suốt

Giới hạn

Thông số

Tỷ trọng

1.15±0.02g/cm3

Chiều dày

0.12 mm, 0.15 mm

Độ nóng chảy

80-110°C

Chiều rộng

10mm - 1000mm

Chỉ số nóng chảy

35±10g/10phuts

Chiều dài

100 m

Nhiệt độ

116-150°C

Sản phẩm cuối cùng

500mmX100m/cuộn

- Công dụng theo thiết kế: Được sử dụng cho quần áo, giày dép, bao bì, đồ thủ công hoặc nhu cầu tạo điều kiện thuận lợi cho việc định vị áp suất nhiệt

Lớp keo nóng chảy có độ bám dính tuyệt vời cho vải dệt, PVC, PC và sợi thủy tinh.

Lớp tự dính có khả năng bám dính tốt đối với kim loại, nhựa, vải và gỗ

Ký, mã hiệu, chủng loại: 890104-000020

Nhà sản xuất: Shenzhen Everything industrial Co.,Ltd

thuộc nhóm 39.19 "Tấm, phiến, màng, lá, băng, dải và các hình dạng phẳng khác tự dính, bằng plastic, có hoặc không ở dạng cuộn.”, phân nhóm 3919.90 "- Loại khác: ”, phân nhóm "- - Loại khác: ”, mã số 3919.90.92 "- - - Từ các polyme trùng hợp; từ các polyme trùng ngưng hoặc tái sắp xếp; từ nitrat xenlulo, các acetat xenlulo và các dẫn xuất hóa học khác của xenlulo, đã hóa dẻo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.