BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5252/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 10 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 01/SEV-XĐHS ngày 14/7/2023 của Công ty TNHH Star Engineers Việt Nam (MST: 2500549560) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: + Đầu nối nguồn điện vào: kích thước (1,5 x 3)cm (jack cắm chân kim loại, vỏ nhựa). + Dây dẫn điện: lõi dây hợp kim đồng, đường kính 0,5mm, dài 15cm. + Đầu kết nối nguồn điện ra: dạng cổng USB, kích thước 2,5 x 5cm (bao gồm nắp che bụi, nước). + Cấu tạo phần chuyển đổi điện áp gồm: IC chuyển đổi điện áp, linh kiện điện tử (điện trở, tụ điện, diode tạo mạch sạc theo đầu ra cổng USB). + Sản phẩm cấu tạo từ nhựa, cao su, lõi dây dẫn điện bằng kim loại (đồng), bộ phận mạch chuyển đổi điện áp chất liệu FR4 và tiếp điểm tiếp xúc dẫn điện bằng kim loại (thép). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thiết bị là một bộ phận trên xe gắn máy, đầu vào sử dụng dòng điện 12VDC (10,5-24VDC) từ bình ắc quy xe gắn máy và đầu ra cung cấp dòng điện 5±0,25VDC. Toàn bộ sản phẩm được gắn trên xe gắn máy, có các đầu bảo vệ chống nước, bụi xâm nhập. Cơ chế hoạt động: Kết nối với đầu vào sản phẩm qua cổng dẫn điện mã hiệu AMP-822080 (dòng điện từ 10,5-24VDC). Dòng điện dược dẫn qua dây dẫn điện đường kính 0,5mm, cách điện bằng PVC và đầu bảo vệ cao su. Đầu ra dòng điện qua thiết bị biến đổi tĩnh điện tích hợp trên sản phẩm, chuyển đổi dòng điện từ 12VDC thành dòng điện 5VDC - cổng kết nối dạng USB. Dùng để sạc các thiết bị di động thông thường (1,8A). - Thông số kỹ thuật: Chiều dài 24±1cm. Chất liệu: nhựa, cao su, dây dẫn điện và đầu tiếp xúc kim loại. Điện áp đầu vào 10,5-24VDC, điện áp đầu ra 5±0,25VDC. - Quy trình sản xuất: Theo quy trình của nhà sản xuất (chi tiết sơ đồ quy trình tại đơn đề nghị XĐTMS) - Công dụng theo thiết kế: Là cổng sạc điện thoại có kết nối dạng cổng USB, lắp đặt trên xe máy. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:
thuộc nhóm 85.04 “Máy biến điện (máy biến áp và máy biến dòng), máy biến đổi điện tĩnh (ví dụ, bộ chỉnh lưu) và cuộn cảm”, phân nhóm 8504.40 “- Máy biến đổi tĩnh điện”, mã số 8504.40.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Star Engineers Việt Nam biết và thực hiện.