BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6018/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Đà Nẵng tại Thông báo số 127/TB-PTPL ngày 25/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất Stronium cacbonat SrCO3(Strontium carbonate SrCO3) - Phụ gia sản xuất men frit - sản xuất gạch men. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Vitto. Địa chỉ: 18 Phan Đăng Lưu, phường Phú Hòa, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế MST: 3301518915 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10038958010/A11 ngày 6/5/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP. Đà Nẵng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Stronti cacbonat. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Stronti cacbonat. thuộc nhóm 28.36 “Carbonat; peroxocarbonat (percarbonat); amoni carbonat thương phẩm có chứa amonium carbamate”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 2836.92.00 “- - Stronti cacbonat” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.