BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 557/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại thông báo số 407/TB1-CNHP ngày 18/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bánh Arletka (bánh quy ngọt vị hoa quả không chứa cacao hiệu Dr Gerard), 1 thùng = 10 hộp, 1 hộp = 320g, thời hạn sử dụng 15/6/2016, SX: Dr Gerard sp.zo.o./Ba Lan (mục 4 Tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Diên Khánh; Địa chỉ: 22/62 Lương Sử C, đường Quốc Tử Giám, P. Văn Chương, Q. Đống Đa, Hà Nội; Mã số thuế: 0101506402.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10059731604/A11 ngày 20/10/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV1- Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Bánh ngọt không chứa ca cao có nhân vị trái cây (gồm lớp vỏ bánh ngọt, mềm, xốp bao bọc phần nhân dẻo, dính vị trái cây), dạng thanh chiều dài 5-6 cm, đi từ tinh bột, đường, chất béo, bột quả, hương liệu và phụ gia, đóng gói 320 gam/túi.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bánh ngọt không chứa ca cao có nhân vị trái cây (gồm lớp vỏ bánh ngọt, mềm, xốp bao bọc phần nhân dẻo, dính vị trái cây), dạng thanh chiều dài 5-6 cm, đi từ tinh bột, đường, chất béo, bột quả, hương liệu và phụ gia, đóng gói 320 gam/túi.

thuộc nhóm 19.05 “Bánh mì, bánh bột nhào (pastry), bánh nướng, bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh xốp sealing wafer, bánh đa và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm 1905.90 - Loại khác”, mã số 1905.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.