BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3304/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 04 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 346/TB1-CNHP ngày 25/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Còi báo động 226-MA. Hiệu Hanyoung, hàng mới 100% (Mục 31 Phụ lục tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại và tự động hóa ADI; Địa chỉ: Số 17A, TT 361, Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội; MST: 0101580766. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10051574132/A11 ngày 15/8/2015 tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV II - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thiết bị phát tín hiệu âm thanh và ánh sáng màu đỏ (phát ra bởi đi ốt phát quang). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thiết bị phát tín hiệu âm thanh và ánh sáng màu đỏ (phát ra bởi đi ốt phát quang). thuộc nhóm 85.31 “-Thiết bị báo hiệu bằng âm thanh hoặc hình ảnh (ví dụ, chuông, còi báo, bảng chỉ báo, báo động chống trộm hoặc báo cháy), trừ các thiết bị thuộc nhóm 85.12 hoặc 85.30”, phân nhóm 8531.80 “- Thiết bị khác”, mã số 8531.80.19 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.