BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2701/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 04 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh gửi đối với hàng hóa nêu tại Thông báo kết quả phân tích số 2675/TB-PTPL ngày 04/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm làm bền màu sau nhuộm - Inorganic magnesium salt ITRI-CU (mục 1 - phụ lục Tờ khai Hải quan)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Eclat Fabrics Việt Nam

Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân A2, Tân Thành, Bà Rịa Vũng Tàu;

Mã số thuế: 3500829390.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10058326144/E31 ngày 09/10/2015 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Phú Mỹ - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm làm bền màu sau nhuộm, có thành phần từ chất tạo phức (chelating agent), natri sunfat, magiê clorua...dạng lỏng

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm làm bền màu sau nhuộm, có thành phần từ chất tạo phức (chelating agent), natri sunfat, magiê clorua...dạng lỏng thuộc nhóm 38.09 “Tác nhân để hoàn tất, các chế phẩm tải thuốc nhuộm để làm tăng tốc độ nhuộm màu hoặc để hãm màu và các sản phẩm và chế phẩm khác (ví dụ, chất xử lý hoàn tất vải và thuốc gắn màu), dùng trong ngành dệt, giấy, thuộc da hoặc các ngành công nghiệp tương tự, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 3809.91.90 “-- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.