BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 11001/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 11 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1810/TB-PTPL ngày 13/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: (NLSX Hạt nêm) Hương Savory (Savory Flavor 520436CB) (hàng đồng nhất 25 Kg/Thùng) (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Nestle Việt Nam; Địa chỉ: KCN Biên Hòa II, TP. Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600235305.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040889774/A12 ngày 20/05/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Hỗn hợp gồm: Các chất hương: Acetic acid butyl este, 2-furfurythiol, furanone dihydro …, Maltodextrin, Muối NaCL ~ 28%, Protein tính theo Nitơ tổng ~ 23% … Trọng lượng khô ~ 95,4%, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp gồm: các chất hương: Acetic acid butyl este, 2-furfurythiol, furanone dihydro …, Maltodextrin, Muối NaCL ~ 28%, Protein tính theo Nitơ tổng ~ 23% ... Trọng lượng khô ~ 95,4%, dạng bột.

thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.98 - - - Các chế phẩm hương liệu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.