BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 10753/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 11 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích, thông tin bổ sung của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Đà Nẵng tại Thông báo số 377/TB-PTPL ngày 28/8/2015, công văn số 296/PTPLĐN-NV ngày 9/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: LION SPRAY ANTI DRYING AGENT - Phụ gia chống khô mực in, dùng làm nguyên liệu sản xuất mực in (mục 3 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Toyo Ink Việt Nam Địa chỉ: Lô 201, đường Amata, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3600668186 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10047297176/A12 ngày 13/07/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu là sản phẩm chống khô mực in có thành phần cơ bản là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và khí dầu mỏ hóa lỏng, có hàm lượng trên 70%, dạng bình xịt. Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ chiếm tỷ trọng nhiều hơn thành phần khí dầu mỏ hóa lỏng và quyết định bản chất, công dụng chống khô mực in cho sản phẩm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu là sản phẩm chống khô mực in có thành phần cơ bản là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và khí dầu mỏ hóa lỏng, có hàm lượng trên 70%, dạng bình xịt. Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ chiếm tỷ trọng nhiều hơn thành phần khí dầu mỏ hóa lỏng và quyết định bản chất, công dụng chống khô mực in cho sản phẩm. thuộc nhóm 27.10 "Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải", phân nhóm 2710.19 “- - Loại khác", mã số 2710.19.90 "- - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.