BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4048/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1286/TB-PTPLHCM-14 ngày 30/5/2014, công văn ngày 24/4/2014 của Vụ Chính sách thuế - Bộ Tài chính và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hương cà phê PDR 687 (Coffee Powder Flavouring PDR 687) - Nguyên liệu sản xuất cà phê hòa tan (1 ctn = 10kgs) (Mục 2).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Fes (Việt Nam); địa chỉ: Số 11 Đường số 8, Khu công nghiệp Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương; mã số thuế: 3700605006.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 2761/NKD05 ngày 11/4/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp chất thơm: Butyl formate; Furanmethanethiol; Furfural; 2-ethyl-3-methylpyrazine; Phenol o-methoxy... đường Maltodextrin, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Coffee flavor PDR687, packing 10kg/bags in carton.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp chất thơm; Butyl formate; Furanmethanethiol; Furfural; 2-ethyl-3-methylpyrazine; Phenol o-methoxy... đường Maltodextrin, dạng bột.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Coffee flavor PDR687, packing 10kg/bags in carton.

Nhà sản xuất: Flavo Blitz Sdn Bhd - Malaysia.

thuộc nhóm 33.02Hỗn hợp các chất thơm và các hỗn hợp (kể cả dung dịch cồn) với thành phần chủ yếu gồm một hoặc nhiều các chất thơm này, dùng làm nguyên liệu thô trong công nghiệp; các chế phẩm khác làm từ các chất thơm, dùng cho sản xuất đ uống”, phân nhóm 3302.10 “- Loại dùng trong công nghiệp thực phẩm hoặc đồ uống”, mã số 3302.10.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

 

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.