| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8997/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại Thông báo số 1143/TB-PTPL ngày 23 tháng 9 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Ống thép hợp kim, được hàn, có mặt cắt ngang hình tròn. KT: Phi (48*3)mm +- 0.3mm, dài 6m+-5cm. Hàng mới 100%. (Mục 1 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Sinoma International Engineering Co., Ltd; Địa chỉ: Trường Sơn, phường Đông Sơn, thị xã Bỉm Sơn, tỉnh Thanh Hóa. MST: 2802289044 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10047167514/A11 ngày 10/7/2015 tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ống thép hợp kim, hàm lượng C»0,178%; Bo»0,00086% tính theo trọng lượng, đã được hàn, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính ngoài 48mm, dày 3mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống thép hợp kim, hàm lượng C»0,178%; Bo»0,00086% tính theo trọng lượng, đã được hàn, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính ngoài 48mm, dày 3mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. Thuộc Nhóm 73.06 “Các loại ống, ống dẫn và thanh hình có mặt cắt rỗng khác, bằng sắt hoặc thép (ví dụ, nối mở, hàn, tán đinh hoặc ghép bằng cách tương tự)”, phân nhóm 7306.50 “- Loại khác, được hàn, có mặt cắt ngang hình tròn, bằng thép hợp kim khác”, mã số 7306.50.90 “--Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.