BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8732/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 09 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1801/TB-PTPL ngày 13/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép hợp kim trên bề mặt được mạ đồng, dùng làm vật liệu sản xuất dây tanh lốp xe - Bead wire 0,95mm (Mục 1 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cao su Kenda (Việt Nam); Địa chỉ: KCN Hố Nai, huyện Trảng Bom, Đồng Nai; MST: 3600248720

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036536290/A12 ngày 15/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép không hợp kim (hàm lượng C > 0,6% tính theo trọng lượng), mạ đồng, dùng làm tanh lốp cao su loại bơm hơi. Kích thước Ф0,95mm x cuộn

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không hợp kim (hàm lượng C > 0,6% tính theo trọng lượng), mạ đồng, dùng làm tanh lốp cao su loại bơm hơi. Kích thước Ф0,95mm x cuộn.

thuộc nhóm 72.17 “Dây của sắt hoặc thép không hợp kim”; phân nhóm 7217.30 - Được mạ hoặc tráng kim loại cơ bản khác; phân nhóm - - Có hàm lượng carbon từ 0,6% trở lên tính theo trọng lượng; mã số 7217.30.31 - - - Dây thép carbon cao phủ hợp kim đồng loại dùng để làm tanh lốp cao su loại bơm hơi (dây tanh) tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.