| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6764/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 1426/TB-PTPLHCM ngày 29 tháng 6 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo (Mục 2 TK): Bộ nối dây đồng, bằng thép, của máy hàn lon ABM3501D, bằng thép, hàng mới 100% loại Cold Pressure Welder M30. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Kian Joo Can (Việt Nam). Địa chỉ: 17 Đại lộ Độc Lập, KCN Vsip, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3700404116 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034148844/A12 ngày 25/3/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam- Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dụng cụ cầm tay dùng nối các dây và dải kim loại không chứa sắt bằng áp lực, có các khuôn nối thay đổi được để nối dây và dải từ 0,3mm đến 1,8mm. Kích thước: (350x80)mm; khối lượng: 2,6Kg, |
| 5. Kết quả phân loại: Dụng cụ cầm tay dùng nối các dây và dải kim loại không chứa sắt bằng áp lực, có các khuôn nối thay đổi được để nối dây và dải từ 0,3mm đến 1,8mm. Kích thước: (350x80)mm; khối lượng: 2,6Kg, thuộc Nhóm 8207 Các dụng cụ cầm tay có thể thay đổi được, có hoặc không có trợ lực, hoặc dùng cho máy công cụ (ví dụ, để ép, dập, đục lỗ, ta rô, ren, khoan, chuốt, phay, cán, tiện hay bắt, đóng vít), kể cả khuôn kéo để kéo hoặc ép đùn kim loại, và các loại dụng cụ để khoan đá hoặc khoan đất, mã số 8207.90.00 – Các loại dụng cụ khác có thể thay đổi được tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.