| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 890/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa Xuất nhập khẩu tại thông báo số 44/TB-PTPL ngày 08/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim cán nóng dạng cuộn, không đều S20Cti, dùng để cán kéo, đk 12mm, hàng mới 100% (Ti: 0,05% min). (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Vạn Đạt; Địa chỉ: C9 Hà Thủy, Hoàng Cầu (Số 7 phố Võ Văn Dũng), phường Ô Chợ Dừa, quận Đống Đa, thành phố Ha Nội; MST: 0100776903. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063692506/A11 ngày 19/11/2015 tại Chi cục HQ Ga ĐSQT Đồng Đăng - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim, hàm lượng Ti ≈ 0,08% tính theo trọng lượng, Ti là nguyên tố duy nhất quyết định thép hợp kim, đường kính 12mm, cán nóng, dạng cuộn, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim, hàm lượng Ti ≈ 0,08% tính theo trọng lượng, Ti là nguyên tố duy nhất quyết định thép hợp kim, đường kính 12mm, cán nóng, dạng cuộn, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. thuộc nhóm 72.27 “Các dạng thanh và que, của thép hợp kim khác, được cán nóng, dạng cuộn không đều”, mã số 7227.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.