BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 866/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 02 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 02/TB-KĐ1 ngày 05/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bóng đèn đi ốt phát quang LED dùng cho bể bơi (đèn dùng dưới nước) không bao gồm đui,tiếp điện,chóa,nguồn, model AQUA-70 công suất 26W, dài 900mm,ánh sáng vàng 2700K, điện áp 24V DC, IP68; mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Công nghệ HDP Việt Nam; địa chỉ: Số 42, ngõ 221, phố Vĩnh Hưng, P. Vĩnh Hưng, Q. Hoàng Mai, Hà Nội; mã số thuế: 0105749653.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10233597114/A11 ngày 16/11/2018 tại Chi cục Hải quan CK Sân bay quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ đèn Led, dạng hình trụ tròn đường kính 70mm, chiều dài 900mm, công suất 26W, điện áp một chiều 24V, tiêu chuẩn chống nước IP68, thường được dùng để lắp dưới nước cho bể bơi.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ đèn Led, dạng hình trụ tròn đường kính 70mm, chiều dài 900mm, công suất 26W, điện áp một chiều 24V, tiêu chuẩn chống nước IP68, thường được dùng để lắp dưới nước cho bể bơi

thuộc nhóm 94.05 “Đèn và bộ đèn kể cả đèn pha và đèn rọi và bộ phận của chúng, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; biển hiệu được chiếu sáng, biển đề tên được chiếu sáng và các loại tương tự, có nguồn sáng cố định thường xuyên, và bộ phận của chúng chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, 9405.40 “- Đèn và bộ đèn điện khác”, mã số 9405.40.60 “- - Loại chiếu sáng bên ngoài khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.