BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 252/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 790/TB-KĐ6 ngày 29/12/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mc 2: Đèn tia cực tím dùng cho lò sấy khô keo sản phẩm bằng tia cực tím 20*240 (220V-600W) (Shenzhen Kuruibo Technology Development Co., LTD) (1 set gồm: Đèn và bộ điều khiển đèn) (hàng mới 100%).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Glonics Việt Nam; Địa chỉ: số 903, đường 3-2, phường Phú Xá, TP. Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên; Mã số thuế: 4601118691.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10359403483/A12 ngày 14/10/2020 tại Chi cục Hải quan Thái Nguyên (Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ đèn chiếu tia UV công suất 600W, hoạt động bằng điện 220VAC, gồm: 01 bộ điều khiển tia UV kích thước (340 x 245 x 140) mm, 01 đèn led kích thước (340 x 245 x 140) mm gắn liền dây đã lắp giắc nối nhanh với bộ điều khiển, 01 công tắc bàn đạp chân, dùng cho lò sấy khô keo (theo khai báo của doanh nghiệp).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ đèn chiếu tia UV công suất 600W, hoạt động bằng điện 220VAC, gồm: 01 bộ điều khiển tia UV kích thước (340 x 245 x 140) mm, 01 đèn led kích thước (340 x 245 x 140) mm gắn liền dây đã lắp giắc nối nhanh với bộ điều khiển, 01 công tắc bàn đạp chân, dùng cho lò sấy khô keo (theo khai báo của doanh nghiệp)

thuộc nhóm 94.05 “Đèn và bộ đèn kể cả đèn pha và đèn rọi và bộ phận của chúng, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; biển hiệu được chiếu sáng, biển đề tên được chiếu sáng và các loại tương tự, có nguồn sáng cố định thường xuyên, và bộ phận của chúng chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 9405.40 “- Đèn và bộ đèn điện khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 9405.40.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.