BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 752/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 01/TB-KĐ1 ngày 02/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bóng đèn đi ốt phát quang (led) đui cài, Item: 64657, công suất 8.5W, CRI>80, nhiệt độ màu 4000K, do hãng Verbatim sản xuất. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Công nghệ HDP Việt Nam; địa chỉ: Số 42, ngõ 221, phố Vĩnh Hưng, P. Vĩnh Hưng, Q. Hoàng Mai, Hà Nội; mã số thuế: 0105749653. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10237283432/A11 ngày 06/12/2018 tại Chi cục Hải quan CK Sân bay quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bóng đèn đi-ốt phát quang (LED), có đuôi ngạnh, công suất 8,5W, sử dụng điện áp 220V |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bóng đèn đi-ốt phát quang (LED), có đuôi ngạnh, công suất 8,5W, sử dụng điện áp 220V thuộc nhóm 85.39 “Bóng đèn dây tóc hoặc bóng đèn phóng điện, kể cả đèn pha gắn kín và bóng đèn tia cực tím hoặc tia hồng ngoại; bóng đèn hồ quang; đèn đi-ốt phát quang (LED)”, mã số 8539.50.00 “- Đèn đi-ốt phát quang (LED)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.