| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 866/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo số 788/TB-PTPL ngày 30/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Ống bằng thép không gỉ sử dụng cho đường ống dẫn dầu SUS304; đường kính ngoài OD: 219mm; Độ dày ống: 3,63mm; Chiều dài ống: 6 mét/ống. Hàng mới 100%. (Mục 4 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hệ thống điện công nghiệp; Địa chỉ: 132 Nguyễn Tuân, quận Thanh Xuân, Hà Nội; MST: 0100776967. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10059907330/A11 ngày 22/10/2015 tại Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ thành phố Đà Nẵng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ống thép không gỉ được hàn chìm theo chiều dọc bằng hồ quang, đường kính ngoài 219mm, sử dụng được cho dẫn dầu hoặc khí. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống thép không gỉ được hàn chìm theo chiều dọc bằng hồ quang, đường kính ngoài 219mm, sử dụng được cho dẫn dầu hoặc khí. thuộc nhóm 73.06 “Các loại ống, ống dẫn và thanh hình rỗng khác, bằng sắt hoặc thép (ví dụ, nối hở hoặc hàn, tán đinh hoặc ghép bằng cách tương tự)”, phân nhóm “- Ống dẫn sử dụng cho đường ống dẫn dầu hoặc khí”, phân nhóm “- - Hàn, bằng thép không gỉ:”, mã số 7306.11.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.