| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2788/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 118/TB-KĐ2 ngày 19/01/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không gỉ (hàm lượng C~0.38%, Cr~13.5%, Mo~0.1% tính theo trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang hình tròn, chưa được gia công quá mức cán nóng, phủ sơn S-STAR, KT:phi*36*4050mm. Mới 100%, TC:DAIDO (mục 09 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH DAIDO AMISTAR (Việt Nam). Địa chỉ: Đường B2, KCN Phố Nối A - Xã Lạc Hồng - Huyện Văn Lâm - Hưng Yên. MST: 0900299992 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10170106064/A12 ngày 09/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng đầu tư - gia công - Cục HQ Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ, dạng thanh, cán nóng, mặt cắt ngang hình tròn, bề mặt phủ lớp sơn đen bảo quản |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ, dạng thanh, cán nóng, mặt cắt ngang hình tròn, bề mặt phủ lớp sơn đen bảo quản thuộc Nhóm 72.22 “Thép không gỉ dạng thanh và que khác; thép không gỉ ở dạng góc, khuôn và hình khác”, phân nhóm “- Dạng thanh và que, chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn ”, mã số 7222.11.00 “- - Có mặt cắt ngang hình tròn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.