BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8395/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 16 tháng 09 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1308/TB-PTPLHCM ngày 17/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 PLTK: Máy làm mát không khí bằng bay hơi HLB-10B Model TP-125-AC220V/50Hz - 100W. Hiệu YAKYO. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Điện gia dụng Thiên Phú; Địa chỉ: 44 đường Thiên Phước, phường 9, quận Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0309575740.

3. Tờ khai số 10042730310/A11 ngày 04/6/2015 đăng ký tại Chi cục HQCK Cảng Sài Gòn KV1 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Máy làm mát không khí bằng bay hơi nước. 01 quạt loại ly tâm kiểu rô-to lồng sóc; hệ thống trao đổi nhiệt: Tấm bay hơi làm mát (cooling Pad), bơm nước, các ống nước, ngăn chứa nước tuần hoàn, thiết bị thay đổi chiều gió thổi; bảng điều khiển; một thiết bị tạo Ion; 01 điều khiển từ xa (Remote Control); đế đỡ bên dưới có 04 bánh xe nhỏ để di chuyển.

Thông số kỹ thuật chính: Công suất: 100W; điện thế/tần số: 220VAC 50Hz; lưu lượng khí 1500 m3/giờ; tốc độ gió 10,5m/s; nước tiêu thụ: 1,2L/h; Dung tích thùng chứa: 10L; kích cỡ: 372 x 332 x 864mm; trọng lượng: 9,5kg.

Sử dụng: Lưu thông gió thực hiện làm mát và tăng độ ẩm không khí, tạo Ion trong nhà.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy làm mát không khí bằng bay hơi nước.

thuộc nhóm 84.79: “Máy và thiết bị cơ khí có chức năng riêng biệt, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác thuộc Chương này”, mã số 8479.60.00: “- Máy làm mát không khí bằng bay hơi” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.