BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
--------------------

Số: 8335/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 09 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1659/TB-PTPLHCM ngày 27/07/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 PLTK: Màng nhựa dạng cuộn, RD-6, dùng bọc mối hàn chống oxi hóa (4Roll/carton) (thành phần: Petroleum Bitumen, Calcium Carbonate), hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Kỹ thuật Chấn Hưng; địa chỉ: số 75 Lê Quang Định, P. Thắng Nhất, TP. Vũng Tàu; Mã số thuế: 3502233451.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037455283/A11 ngày 21/04/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất, Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sản phẩm bằng Petroleum bitum được gia cố bằng lớp vải dệt từ polyethylen, dạng cuộn, chiều rộng » 15cm, dày » 2mm, (chiều dày lớp vải » 0,16mm).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm bằng Petroleum bitum được gia cố bằng lớp vải dệt từ polyethylen, dạng cuộn, chiều rộng » 15cm, dày » 2mm, (chiều dày lớp vải » 0,16mm).

thuộc nhóm 68.07 - Các sản phẩm bằng asphalt hoặc bằng vật liệu tương tự (ví dụ, bitum dầu mỏ hoặc hắc ín, than đá), mã số 6807.10.00 - Dạng cuộn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.