| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 289/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1236/TB-PTPL ngày 19/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Màng plastic 2 lớp chưa in hình, đã in chữ: Unicite’, được gia cố kết hợp với màng xốp dùng để gói hoa, hàng mới 100% (Mục 1). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Mtv Thương Mại Và Xuất Nhập Khẩu Đức Mạnh LS; địa chỉ: Số 111, khu Cốc Nam, Xã Tân Mỹ, Huyện Văn Lãng, Tỉnh Lạng Sơn; mã số thuế: 4900772694. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10053122510/A41 ngày 27/08/2015 tại Chi cục Hải quan Cốc Nam (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng polyme 3 lớp gồm: 2 lớp bề mặt đi từ polypropylen, không xốp, đã in chữ, chiếm 56% khối lượng, ở giữa là lớp vải không dệt đi từ polyeste chiếm 44% khối lượng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng polyme 3 lớp gồm: 2 lớp bề mặt đi từ polypropylen, không xốp, đã in chữ, chiếm 56% khối lượng, ở giữa là lớp vải không dệt đi từ polyeste chiếm 44% khối lượng. thuộc nhóm 39.21 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic”, phân nhóm 3921.90 “- Loại khác”, mã số 3921.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.