BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 9313/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1791/TB-PTPL ngày 11/08/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Màng film 3M FX ST 70 (M), khổ 60in x 100 ft(Mục 1).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH 3M- Việt Nam; địa chỉ: Số 77, Đường Hoàng Văn Thái, P. Tân Phú, Q7, TP. Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0300788409.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10039421815/A41 ngày 08/05/2015 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng plastic phức hợp không xốp, dày » 0.076 mm. Cấu tạo gồm 2 lớp: lớp thứ nhất từ Polyeste no dày » 0.048 mm; lớp thứ hai từ Polyme acrylat dày » 0.028 mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng plastic phức hợp không xốp, dày » 0.076 mm. Cấu tạo gồm 2 lớp: lớp thứ nhất từ Polyeste no dày » 0.048 mm; lớp thứ hai từ Polyme acrylat dày » 0.028 mm.

thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm “- Từ polycarbonat, nhựa alkyt, este polyallyl hoặc polyeste khác”, mã số 3920.69.00 “- - Từ polyeste khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.