BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8198/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 9 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1641/TB-PTPLHCM ngày 24/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Men màu in chai thủy tinh (black thermoplastic), mới 100% (mục 2 PLTK)

2. Đơn vị nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH Thủy tinh Malaya - Việt Nam, địa chỉ: KCN Mỹ Xuân A, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu; Mã số thuế: 0300692986001.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040892876/A11 ngày 20/5/2015 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Cái Mép - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mực màu đen dùng trong ngành công nghiệp thủy tinh, thành phần chính gồm đồng cromit, titan dioxit, silic oxit, este của axit béo, cồn béo, …., dạng khối không đồng đều về kích thước, hàm lượng tro là 77,3%.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mực màu đen dùng trong ngành công nghiệp thủy tinh, thành phần chính gồm đồng cromit, titan dioxit, silic oxit, este của axit béo, cồn béo, …., dạng khối không đồng đều về kích thước, hàm lượng tro là 77,3%.

thuộc nhóm 32.15 “Mực in, mực viết hoặc mực vẽ và các loại mực khác, đã hoặc chưa cô đặc hoặc làm thành thể rắn”, phân nhóm 3215.90 “- Loại khác”, mã số 3215.90.90 “-- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.