| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7946/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1580/TB-PTPLHCM ngày 21/07/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 12 PLTK: Máy biến tần VLT2880 IP20 11KW/15HP 380-480V SB R0 DB F00 C/N: 178B8586 (Hàng mới 100%). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TM & DV Kỹ Thuật Tân Hoa; địa chỉ: 29 đường số 11, P.11, Q. Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0304997724. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10045480875/A11 ngày 26/06/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Sài Gòn KV1, Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Máy biến đổi điện tĩnh; cấp điện và thực hiện biến đổi điện thế, tầng số để điều chỉnh tốc độ và mô men xoắn của động cơ điện 3 pha theo chương trình được đặt do người sử dụng. Các thông số, tình trạng được thể hiện trên màn hình LED và đèn LED. Có chức năng bảo vệ hệ thống máy và động cơ (như quá dòng, quá áp, quá nhiệt, mất pha, chạm đất); giao tiếp với máy tính, PLC...Thông số kỹ thuật chính: 11KW/15HP; Input: 3 x 380-480V 50/60Hz 24A-21,7A; Output: 3x 0 - Uln 0-590Hz 24A-21,7A 16,6KVA. Tên thương mại: Danfvss-VTL®2880; Model: VLT2880PT4B20SBR0DBF00A00C1; P/N: 178B8586; S/N: 386300A075; Made in China. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy biến đổi điện tĩnh; cấp điện và thực hiện biến đổi điện thế, tầng số để điều chỉnh tốc độ và mô men xoắn của động cơ điện 3 pha theo chương trình được đặt do người sử dụng. Các thông số, tình trạng được thể hiện trên màn hình LED và đèn LED. Có chức năng bảo vệ hệ thống máy và động cơ (như quá dòng, quá áp, quá nhiệt, mất pha, chạm đất); giao tiếp với máy tính, PLC...Thông số kỹ thuật chính: 11KW/15HP; Input: 3 x 380-480V 50/60Hz 24A-21,7A; Output: 3x 0 - Uln 0-590Hz 24A-21,7A 16,6KVA. Tên thương mại: Danfvss-VTL®2880; Model: VLT2880PT4B20SBR0DBF00A00C1; P/N: 178B8586; S/N: 386300A075; Made in China. thuộc nhóm 85.04 - Biến thế điện, máy biến đổi điện tĩnh (ví dụ, bộ chỉnh lưu) và cuộn cảm, phân nhóm 8504.40 - Máy biến đổi tĩnh điện, mã số 8504.40.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.