BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6504/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 2565/TB-KD3 ngày 03/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chai xịt sử dụng trong bó bột: LENIGESS SPRAY. H/1 CHAI (mục 1 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu:- Công ty Cổ Phần Dược Liệu Trung ương 2; Địa chỉ: 24 Nguyễn Thị Nghĩa, Phường Bến Thành, Quận 1, TP.Hồ Chí Minh; MST: 0302597576 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10217046745/A11 ngày 15/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV 1 - Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm khử mùi, hấp thu độ ẩm, làm êm dịu, giảm ngứa, sử dụng trong bó bột. Thành phần chứa bột Talc, Isopropyl myristate, octenidine..., dạng bình xịt, dung tích 150ml |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm khử mùi, hấp thu độ ẩm, làm êm dịu, giảm ngứa, sử dụng trong bó bột. Thành phần chứa bột Talc, Isopropyl myristate, octenidine..., dạng bình xịt, dung tích 150ml thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế”, phân nhóm “- Các chế phẩm dùng để làm thơm hoặc khử mùi phòng, kể cả các chế phẩm có mùi thơm dùng trong nghi lễ tôn giáo”, mã số 3307.20.00 “- Chất khử mùi cá nhân và chất chống ra nhiều mồ hôi” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.