| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7887/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Đà Nẵng tại Thông báo số 126/TB-PTPL ngày 25/5/2015; công văn số 150801/SW-TCHQ ngày 6/8/2015 của Công ty TNHH Shinwon Castech Việt Nam; công văn số 201/PTPLĐN-NV ngày 19/8/2015 của Trung tâm PTPL Chi nhánh TP. Đà Nẵng và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bentonite dùng trong lò nung luyện kim loại (Bentonite PNA-1235) vật liệu dùng sản xuất sản phẩm nung từ gang thép 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Shinwon Castech Việt Nam; Địa chỉ: Lô B-6D2-CN, khu công nghiệp Mỹ Phước 3, thị xã Bến Cát, tỉnh Bình Dương; Mã số thuế: 3702250729 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028478881/A12 ngày 26/01/2015 tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Mỹ Phước - Cục Hải quan Tỉnh Bình Dương | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có thành phần gồm bentonite và bụi than, dạng bột. Công dụng: dùng làm chất kết dính trong quá trình tạo khuôn đúc cát. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc, các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, mã số 3824.10.00 “- Các chất gắn đã điều chế dùng cho khuôn đúc hoặc lõi đúc” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.