| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7809/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi; theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 457/TB-PTPL ngày 06/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép mạ kẽm, loại 7/1.0 mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Đầu tư và sản xuất Việt Hàn; địa chỉ: lô 4-5, KCN Điện Nam – Điện Ngọc, Điện Bàn, Quảng Nam; Mã số thuế: 4000386181. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 3664/NKD01 ngày 22/11/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng, Cục Hải quan TP. Đà Nẵng. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép bện tao dạng cuộn, cấu trúc 7x1.0, đường kính dây tao 1,0 mm, tao dây 3 mm, hướng xoắn S, có thành phần C (0,095%, tính theo trọng lượng), các dây tao được mạ kẽm. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
Thuộc nhóm 73.12 – Dây bện tao, thừng, cáp, băng tết, dây treo và các loại tương tự, bằng sắt hoặc thép, chưa cách điện, phân nhóm 7312.10 – Dây bện tao, thừng và cáp, mã số 7312.10.99 – Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.