| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7699/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 12 năm 2013 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 442/TB-PTPL ngày 25/11/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột thạch anh TFT - Silica Powder TFT - SiO2: 99,55% (kích thước hạt <1mm). 2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty TNHH Hoằng Tiệp Việt Nam. Đ/c: Xã Bình Phục, huyện Thăng Bình, tỉnh Quảng Nam. MST: 4000100178 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 3482/XKD/C34E ngày 11/11/2013 tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột Oxit Silic (SiO2) được nghiền từ cát tự nhiên, hàm lượng SiO2: 99,80%. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Bột thạch anh TFT - Silica Powder TFT - SiO2: 99,55% (kích thước hạt <1mm). Tên gọi theo cấu tạo, bản chất, công dụng: Bột Oxit Silic (SiO2) được nghiền từ cát tự nhiên, hàm lượng SiO2: 99,80%. Kích cỡ hạt <1mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 25.05 "Các loại cát tự nhiên, đã hoặc chưa nhuộm màu, trừ cát chứa kim loại thuộc Chương 26", mã số 2505.10.00 "- Cát oxit silic và cát thạch anh" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.