BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 766/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo số 1308/TB-PTPL ngày 05/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Giấy dùng để gói quà sinh nhật, đã in màu, kích thước (76x52)cm±5cm (không dùng để bao gói thực phẩm) mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Hữu Nghị Lạng Sơn; số 6 Nam Quan, thị trấn Đồng Đăng, Cao Lộc, Lạng Sơn; MST: 4900780180. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10051791843/A11 ngày 17/8/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ Cốc Nam (Cục HQ tỉnh Lạng Sơn). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy được làm từ bột tẩy trắng, chưa tráng phủ, chưa thấm tẩm, đã in hoa văn trang trí một mặt, dạng tờ hình chữ nhật kích thước (521x761) mm, thường dùng làm giấy gói quà. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy được làm từ bột tẩy trắng, chưa tráng phủ, chưa thấm tẩm, đã in hoa văn trang trí một mặt, dạng tờ hình chữ nhật kích thước (521x761) mm, thường dùng làm giấy gói quà thuộc nhóm 48.11 “Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10”, phân nhóm 4811.90 “- Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo khác:”, phân nhóm “-- Loại khác:” mã số 4811.90.99 “--- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.