BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4849/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh Tp. Hải Phòng tại Thông báo số 609/TB-PTPLHCM ngày 26/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vật tư tiêu hao: Giấy dùng để đóng gói thép, có phủ lớp chống thấm bên ngoài, kích thước 2100mm x 60m/cuộn (VCI PAPER, Type: Adpack GKX6P-8N (PE CLOTH 6X6).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH PERSTIMA (Việt Nam); Địa chỉ: số 15, đường số 6, KCN Việt Nam-Singapore, Bình Dương; Mã số thuế: 3700444535.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028120610/A12 ngày 23/01/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam-Singapore, Cục Hải quan Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu dạng cuộn, chiều rộng 210cm gồm hai lớp: lớp giấy kraft chưa tẩy trắng được ép với lớp vải dệt thoi bằng polyetylen. Lớp vải dệt thoi từ monofilament polyetylen, bề rộng của sợi dệt là 4mm. Mẫu có định lượng là 166.1 g/m2 trong đó lớp vải dệt là 75.5 g/m2, độ dày mẫu là 0.2mm trong đó lớp vải dệt là 0.065mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: VCI PAPER, Type: Adpack GKX6P-8N (PE CLOTH 6X6).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu dạng cuộn, chiều rộng 210cm gồm hai lớp: lớp giấy kraft chưa tẩy trắng được ép với lớp vải dệt thoi bằng polyetylen. Lớp vải dệt thoi từ monofilament polyetylen, bề rộng của sợi dệt là 4mm. Mẫu có định lượng là 166.1 g/m2 trong đó lớp vải dệt là 75.5 g/m2, độ dày mẫu là 0.2mm trong đó lớp vải dệt là 0.065mm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 48.11Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10”, phân nhóm 4811.90 “- Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo khác”, phân nhóm “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.