BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 9201/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1979/TB-PTPL ngày 9/9/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Giấy tráng láng hai mặt, định lượng 100 gsm, khổ từ 65x86cm đến 84x60cm, dạng tờ (Hàng mới 100%). Hàm lượng bột giấy cơ học hoặc hóa cơ lớn hơn 10%, dùng để in bản đồ, in lịch (Mục 1) Mục 2: Giấy tráng láng hai mặt, định lượng 100 gsm, khổ từ 60 đến 109cm dạng cuộn (Hàng mới 100%). Hàm lượng bột giấy cơ học hoặc hóa cơ lớn hơn 10%, dùng để bản đồ, in lịch 2. Đơn vị nhập khẩu; Công ty cổ phần Giấy Phùng Vĩnh Hưng. Địa chỉ: Phòng 307A Nguyễn Thị Nhỏ, P.16, Q.11, TP. Hồ Chí Minh. Mã số thuế: 0310547875 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10051406062/A11 ngày 14/08/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Sài Gòn KV I - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mục 1: Giấy từ bột giấy đã tẩy trắng, được tráng phủ hai mặt bằng canxi cacbonate dùng để in, có hàm lượng bột giấy cơ học trên 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, chưa in, định lượng 101 g/m2, dạng tờ, kích thước 65cm x 86 cm Mục 2: Giấy từ bột giấy đã tẩy trắng, được tráng phủ hai mặt bằng canxi cacbonate dùng để in, có hàm lượng bột giấy cơ học trên 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, chưa in, định lượng 100g/m2, dạng cuộn, khổ 109cm | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.10 “Giấy và bìa, đã tráng một hoặc cả hai mặt bằng cao lanh (China clay) hoặc bằng các chất vô cơ khác, có hoặc không có chất kết dính, và không có lớp phủ tráng nào khác, có hoặc không nhuộm màu bề mặt, có hoặc không trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với mọi kích cỡ”, phân nhóm “- Giấy và bìa loại dùng để viết, in hoặc các mục đích đồ bản khác, có hàm lượng bột giấy thu được từ quá trình cơ học hoặc quá trình hóa cơ trên 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng”, phân nhóm 4810.29 “-- Loại khác”, phân nhóm “--- Loại khác”, mã số 4810.29.99 “---- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.