BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7542/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 1042/TB-KĐ2 ngày 25/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất Stabilizers PT-615 (chế phẩm hóa chất ổn định cho plastic), phụ gia trong sx nhựa công nghiệp, mới 100% (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần công nghiệp nhựa Chin Huei; Đ/c: số 567, đường Phạm Văn Đồng, phường Hải Thành, Quận Dương Kinh, Tp. Hải Phòng, MST: 0200109205. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10199463051/A12 ngày 09/5/2018 tại Chi cục Hải quan quản lý hàng Đầu tư Gia công - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm ổn định cho plastic có thành phần chính là muối axit béo của chì, canxi cacbonat và phụ gia, dạng mảnh. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm ổn định cho plastic có thành phần chính là muối axit béo của chì, canxi cacbonat và phụ gia, dạng mảnh. thuộc nhóm 38.12 “Hỗn hợp xúc tiến lưu hoá cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic.”, phân nhóm một gạch “- Các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic: ” mã số 3812.39.00 “- - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.