BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7046/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 0934/TB-KĐ4 ngày 21/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hợp chất làm ổn định plastic, thành phần chính là phenyl diisodecyl phosphit - PDDP (mục 7 tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hwaseung Vina; Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch I, Nhơn Trạch, Đồng Nai; MST: 3600526590 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10186580041/A12 ngày 13/2/2018 tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hợp chất làm ổn định plastic, thành phần chính là phenyl diisodecyl phosphit, dạng lỏng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hợp chất làm ổn định plastic, thành phần chính là phenyl diisodecyl phosphit, dạng lỏng. thuộc nhóm 38.12 “Chất xúc tác lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic.”, phân nhóm “- Các chế phẩm chống ô xy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic”; mã số 3812.39.00 “- - loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.