BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6484/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 11 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 857/TB-KĐ3 ngày 17/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Dải nhựa Acrylic bảo vệ tấm mạch in PCB/LLMM-16D TAPE 50”. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Lumens Vina; Mã số thuế: 3702432341; Địa chỉ: Lô B_1M_CN, KCN Mỹ Phước 3, P. Chánh Phú Hòa, TX. Bến Cát, tỉnh Bình Dương.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10192238023/A12 ngày 27/03/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Miếng plastic hình vuông dạng phẳng từ polyethylen terephthalat, loại tự dính được gắn trên lớp giấy bồi. Cấu tạo gồm 60 miếng plastic hình vuông kích thước cạnh 15mm, dày 0,25mm gắn trên lớp giấy bồi kích thước 15 cm x 18,5 cm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng plastic hình vuông dạng phẳng từ polyethylen terephthalat, loại tự dính được gắn trên lớp giấy bồi. Cấu tạo gồm 60 miếng plastic hình vuông kích thước cạnh 15mm, dày 0,25mm gắn trên lớp giấy bồi kích thước 15 cm x 18,5 cm.

thuộc nhóm 39.19 “Tấm, phiến, màng, lá, băng, dải và các hình dạng phng khác tự dính, bằng plastic, có hoặc không ở dạng cuộn”, phân nhóm 3919.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 3919.90.92 “- - - Từ các polyme trùng hợp; từ các polyme trùng ngưng hoặc tái sắp xếp; từ nitrat xenlulo, các acetat xenlulo và các dẫn xuất hóa học khác của xenlulo, đã hóa dẻo”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.