BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 622/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 035/2023/CV-PRV ngày 28/11/2023 của Công ty TNHH Proterial Việt Nam (MST: 0800447848) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 52/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 01/02/2024;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||||||||||||||||||||||||||||
| Tên thương mại: Camera đã gắn dây dẫn tín hiệu điện, bảng mạch in gắn đầu kết nối và LED | ||||||||||||||||||||||||||||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Camera đã gắn dây dẫn tín hiệu và bản mạch in gắn đầu kết nối (một đầu dây dẫn tín hiệu điện gắn với camera, đầu còn lại của dây dẫn tín hiệu điện gắn với bảng mạch) có gắn LED chiếu sáng, sử dụng điện áp dưới 1000V. | |||||||||||||||||||||||||||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có. | Nhà sản xuất: Công ty TNHH Proterial Việt Nam | |||||||||||||||||||||||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sản phẩm lắp ráp tại Công ty TNHH Proterial Việt Nam bao gồm 4 phần chính: Camera, dây dẫn tín hiệu, đầu kết nối và LED. (1) Camera (mã OVM6946), sử dụng CMOS. Camera nội soi gồm có cảm biến và ống kính. Camera có chức năng thu nhận hình ảnh sau đó cảm biến biến đổi thành tín hiệu tương tự và truyền qua dây dẫn đến bảng mạch. Ống kính luôn có lớp phủ ngoài để tránh ánh sáng từ bên ngoài. Bóng thiếc hàn được gắn lên đế đồng của cảm biến camera. Camera này không phải loại camera tốc độ cao hoặc camera được làm cứng bức xạ/chịu bức xạ hoặc camera nhìn ban đêm. Camera này chỉ có chức năng truyền hình ảnh, không có bộ nhớ và không có khả năng ghi hình ảnh. (2) Dây dẫn tín hiệu điện: Mã dây cáp F-ME-PFAPFA-SW 5C (4X45AWG): Dây dẫn tín hiệu điện là cáp điện có cấu tạo từ 6 dây đơn điện áp nhỏ hơn 30V, trong đó có 05 dây được bọc lớp cách điện bằng vật liệu FPA- Perfluoroalkoxy ankan, và 01 dây không bọc lớp cách điện, cấu tạo: 02 dây 45AWG dùng dẫn tín hiệu hình ảnh, 02 dây 45AWG dùng cho đèn LED, 01 dây 40AWG dùng dẫn tín hiệu, 01 dây nối đất 40AWG. Toàn bộ các loại dây được xoắn lại được bọc bằng phím lót vật liệu Polyester để cố định cấu trúc dây cáp, tiếp đến được bọc lớp chống nhiễu chất liệu hợp kim đồng mạ thiếc, đường kính lõi 0,03mm. Sau cùng là lớp vỏ cách điện vật liệu nhựa PEA (Perfluoroalkoxy alkane) màu đen độ dày 0,035mm. (3) Bảng mạch gắn đầu kết nối: Sử dụng đầu kết nối Savvy C25-5106-41014. Bảng mạch in đã lắp ráp cùng với đầu kết nối có chức năng nhận tín hiệu từ đầu camera thông qua cáp điện, kết nối vào thiết bị tay cầm của máy nội soi. (4) LED. Mã sản phẩm LED: MK-PB0301 WE-010F030(0.3H). Công dụng theo thiết kế: LED phát sáng, cung cấp ánh sáng cho camera hoạt động. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sản phẩm là linh kiện để lắp ráp đầu dò dùng trong máy nội soi y tế. Dùng để nhận hình ảnh soi được từ camera của thiết bị này (đèn LED cung cấp ánh sáng để camera nhìn và thu nhận hình ảnh soi được) và biến đổi thành tín hiệu tương tự, truyền qua dây cáp đến bảng mạch gắn đầu kết nối, kết nối tới thiết bị đầu cuối của máy nội soi y tế để thu nhận hình ảnh và phát hình ảnh kết quả soi chiếu. - Thông số kỹ thuật: a) Camera (mã OVM6946), sử dụng cảm biến CMOS. Kích thước:
Thông số ống kính:
Thông số hoạt động: Tốc độ ghi hình 30fps; Điện áp: Max. 4.5V; Dòng điện: 200mA; Môi trường hoạt động: -20°C ~ 70°C; Nhiệt độ hàn: 245°C b) Đầu kết nối: Đầu kết nối bao gồm bản mạch in có gắn đầu kết nối Savvy C25-5106-41014. Dòng điện: tối đa 3.0Amps. Chịu điện áp: 550V AC/phút. Nhiệt độ hoạt động: từ -55°C đến +105°C. c) Dây dẫn tín hiệu điện: Mã dây cáp F-ME-PFAPFA-SW 5C (4X45AWG): Dây dẫn tín hiệu điện là cáp điện có cấu tạo từ 6 dây đơn điện áp nhỏ hơn 30V, trong đó có 05 dây được bọc lớp cách điện bằng vật liệu FPA- Perfluoroalkoxy ankan, và 01 dây không bọc lớp cách điện, cấu tạo: 02 dây 45AWG dùng dẫn tín hiệu hình ảnh, 02 dây 45AWG dùng cho đèn LED, 01 dây 40AWG dùng dẫn tín hiệu, 01 dây nối đất 40AWG. Toàn bộ các loại dây được xoắn lại được bọc bằng phím lót vật liệu Polyester để cố định cấu trúc dây cáp, tiếp đến được bọc lớp chống nhiều chất liệu hợp kim đồng mạ thiếc, đường kính lõi 0,03mm. Sau cùng là lớp vỏ cách điện vật liệu nhựa PFA (Perfluoroalkoxy alkane) màu đen độ dày 0,035mm. d) LED: Màu phát ra: Trắng. Dạng thấu kính: Khuếch tán màu vàng. Kích thước tiêu chuẩn: (0.35*0.7*0.3)mm ± 0.05mm. Điện áp: Max. 3V. Độ sáng: Max. 10LM. Nhiệt độ màu tiêu chuẩn: 4500K. Góc sáng: 120°. Thích hợp cho tất cả các phương pháp lắp ráp SMT. - Công dụng theo thiết kế: Sản phẩm là linh kiện để lắp ráp đầu dò dùng trong máy nội soi y tế. Dùng để nhận hình ảnh soi được từ camera của thiết bị này (đèn LED cung cấp ánh sáng để camera nhìn và thu nhận hình ảnh soi được) và biến đổi thành tín hiệu tương tự, truyền qua dây cáp đến bản mạch gắn đầu kết nối, kết nối tới thiết bị đầu cuối của máy nội soi y tế để thu nhận hình ảnh và phát hình ảnh kết quả soi chiếu. | |||||||||||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau: | |||||||||||||||||||||||||||||
Tên thương mại: Camera đã gắn dây dân tín hiệu điện, bảng mạch in gắn đầu kết nối và LED | |||||||||||||||||||||||||||||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Camera nội soi đã gắn dây dẫn tín hiệu và bản mạch in gắn đầu kết nối (một đầu dây dẫn tín hiệu điện gắn với camera, đầu còn lại của dây dẫn tín hiệu điện gắn với bảng mạch) có gắn LED chiếu sáng, sử dụng điện áp dưới 1000V. | |||||||||||||||||||||||||||||
Công dụng theo thiết kế: Sản phẩm là linh kiện để lắp ráp đầu dò dùng trong máy nội soi y tế. Dùng để nhận hình ảnh soi được từ camera của thiết bị này (đèn LED cung cấp ánh sáng để camera nhìn và thu nhận hình ảnh soi được) và biến đổi thành tín hiệu tương tự, truyền qua dây cáp đến bản mạch gắn đầu kết nối, kết nối tới thiết bị đầu cuối của máy nội soi y tế để thu nhận hình ảnh và phát hình ảnh kết quả soi chiếu. | |||||||||||||||||||||||||||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có. | Nhà sản xuất: Công ty TNHH Proterial Việt Nam | ||||||||||||||||||||||||||||
thuộc nhóm 85.25 “Thiết bị phát dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc truyền hình, có hoặc không gắn với thiết bị thu hoặc ghi hoặc tái tạo âm thanh; camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh”, phân nhóm “- Camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh”, phân nhóm 8525.89 “- - Loại khác”, mã số 8525.89.20 “- - - Camera truyền hình” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||||||||||||||||||||||||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Proterial Việt Nam biết và thực hiện./.